"Đệ Nhất Tiểu Thư" Ivanka Trump Nhảy Múa Tưng Bừng Trong Chuyến Công Du Ở

Материал из Wiki портал КГАУ "КЦИОКО"
Перейти к: навигация, поиск

Dây nhảy quang và dây hàn quang là hai khái niệm tương đối phổ thông trong ngành cáp quang. Nhất là khi sử dụng hộp phối quang ODF trong nhà có thể tùy chọn giữa các đầu nối quang SC, FC, LC, ST… Cùng với đó là chuẩn cáp quang Multimode hoặc cáp quang SingleMode. Chúng được thiết kế với chức năng chính là chuyển tín hiệu từ dạng điện sang tín hiệu quang - ánh sáng và ngược lại. Khi nối cáp quang với số lượng sợi nhỏ 2 sợi, 4 , 6, 8 sợi thì hầu như không thấy nảy sinh vấn đề gì. Tuy nhiên, khi nối cáp quang có số sợi là 24,48 hay 96 sợi, thì việc lần ra đâu là sợi số 78 chẳng hạn sẽ gặp khó khăn, thậm chí rất rễ nhầm lẫn và khó cả khâu kiểm tra do tất cả các đầu nối đều cùng 1 màu - thời gian thi công sẽ rất lâu. Đi học không phải chỉ cực thân vì trèo đèo, lội suối, đu cầu dây qua sông, chui trong bao ni lông để cho giòng nước đưa đẩy. Khi lựa chọn mua dây nhảy quang, mọi người cần đặc biệt quan tâm và để ý đến cấu trúc hệ thống, tính tương thích của các thiết bị với dây nhảy; chọn đúng loại dây nhảy phù hợp nếu không hệ thống của bạn sẽ không thể kết nối được với nhau hoặc nếu có cũng sẽ làm suy hao cực cao, tín hiệu không đảm bảo. Về cơ bản, dây nhảy quang có tác dụng trung chuyển tín hiệu”. Một trong số những cái tên được nhắc đến nhiều nhất đó là dây nhảy quang - phụ kiện kết hợp truyền phát Internet. Trên đây là một số những đặc điểm nổi bật nhất để phân biệt sự khác nhau giữa dây nhảy cáp quang và dây nối cáp quang ( dây hàn quang) hi vọng sẽ mang đến cho khách hàng những kiến thức thật bổ ích. Loại dây này được sử dụng cho kết nối giữa Switch quang với nhau, hay giữa ODF với các thiết bị converter. Phần ferrule này được giữ bởi một bộ phận có chức năng như lò xo (collar assembly) ở phía trong phần thân đầu nối, đẩy đầu ferrule về phía trước nhằm tạo tiếp xúc tốt khi kết nối hai đầu connector hoặc kết nối đến thiết bị. Ngoài ra, ở phía cuối đầu nối quang thường có một bộ phận giúp tăng khả năng chống vặn xoắn và độ chịu tải khi kéo cáp. Dây nhảy quang và dây nối quang - pigtaill là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau và chúng có những chức năng và công dụng riêng biệt cho từng loại. Giao sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode FC-ST trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh). Điểm nổi bật nhất đối với dòng thiết bị dây nhảy quang Multimode chất lượng này chính là chúng vượt qua những tiêu chuẩn gắt gao trong nước và quốc tế như các chuẩn JSC, IEC, Bellcore,TelcordiaTM GR-326 6, tiêu chuẩn chống cháy UL94V- nên khiến cho khách hàng yên tâm hơn về chất lượng cũng như hiệu suất sử dụng.